Cùng hòa chung không khí mùa xuân đang về, Hòa Bình La Trobe Hà Nội đã tổ chức lễ Sơ kết Học kỳ I và Hội xuân năm mới Quý Mão 2023.
LaTrobers đã cùng được trải nghiệm cách gói bánh chưng, được tặng chữ bởi “ông đồ” của Hòa Bình La Trobe Hà Nội. Ngoài ra, LaTrobers còn được tham gia trò chơi dân gian và thưởng thức những món ăn đặc sắc đến từ gian hàng của các lớp.
Chúc toàn thể LaTrobers cùng gia đình đón Xuân mới bình an, hạnh phúc.
Nguyễn Triều Dương - 12C - Giải Ba Kỳ thi Học sinh giỏi Cấp Thành phố môn Tiếng Anh
Trong ngày 20 & 21/6, cán bộ, giáo viên Trường THPT Hòa Bình – La Trobe – Hà Nội đã tham gia buổi workshop “Thực hành ứng dụng Trí tuệ nhân tạo (AI) trong giảng dạy” dưới sự đồng hành, hướng dẫn của anh Đinh Thanh Tùng – Trưởng phòng AI, HAV, Công ty cổ phần Chứng khoán VPS (VPS).
Sáng ngày 14/06/2024, tại Hà Nội, học sinh Nguyễn Thị Thùy Dung (lớp 10C3) đại diện trường THPT Hòa Bình – La Trobe – Hà Nội tham dự lễ Tổng kết và trao giải Quốc gia Cuộc thi Vô địch tin học văn phòng thế giới – Viettel mùa giải 2024.
Ngày 03.6, chuyến bay “Journey to Success” được dẫn lái bởi phi hành đoàn Hòa Bình – La Trobe – Hà Nội chính thức khởi hành. Rẽ mây, lướt gió, chuyến bay chuyên chở gần 1.000 hành khách LaTrober cùng nhìn lại một năm học nhiều dấu ấn với những cung bậc xúc cảm khác nhau.